Top
 

Shop

Imagineering Education / mBot Ranger Robot Kit(Bluetooth Version)

mBot Ranger Robot Kit(Bluetooth Version)

฿8,900.00

Quantity
Compare
รหัสสินค้า: 90092 หมวดหมู่:

คำอธิบาย

mBot Ranger Robot Kit(Bluetooth Version)

ชุดหุ่นยนต์การศึกษา 3-in-1
3 รูปแบบการก่อสร้างที่ตั้งไว้ล่วงหน้า เซนเซอร์แบบรวม 6 ตัวสำหรับฟังก์ชันการทำงานที่ขยาย | รองรับการขยายตัว 10 แบบ การเขียนโปรแกรมตามบล็อก Gamified learning

mBot Ranger ประกอบด้วยชิ้นส่วนเครื่องจักรกลและโมดูลอิเล็กทรอนิกส์ประมาณ 100 ชิ้น Off-road Land Raider, Dashing Raptor และนกสมดุลที่สมดุลตนเองเป็นรูปแบบที่ตั้งไว้ล่วงหน้าสามรูปแบบซึ่งนักเรียนสามารถใช้เพื่อออกแบบตัวเองได้เลือกพื้นฐานของคุณและเริ่มต้นการแข่งขันหุ่นยนต์ครั้งต่อไปหรือการแข่งขันบนถนนโคลน

เซนเซอร์แบบรวม 6 ตัวสำหรับการใช้งานที่ขยายได้
mBot Ranger มีเมนบอร์ด Me Auriga ที่มีประสิทธิภาพและมาพร้อมกับเซนเซอร์หกชนิด ได้แก่ เซ็นเซอร์ตรวจจับแสเซ็นเซอร์อัลตราโซนิกผู้ติดตาม Line Gyroscope เซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิเซ็นเซอร์เสียงซึ่งทำให้หุ่นยนต์มีความหลากหลายมากขึ้น เซ็นเซอร์ช่วยให้หุ่นยนต์สามารถทำงานได้อย่างล้ำหน้ารวมทั้งหลีกเลี่ยงอุปสรรคตามเส้นรักษาความสมดุลและอื่นๆ

การเขียนโปรแกรมตามบล็อก
mBot Ranger สนับสนุนการเขียนโปรแกรมด้วยภาพเพียงแค่ลากและวางบล็อคคำสั่งเด็กก็สามารถที่จะสร้างโค้ดที่หุ่นยนต์ของพวกเขารันได้และการเรียนรู้ในโปรแกรมจะถูกรวมเข้ากับการเล่น

 

 

 

 

รายการชิ้นส่วน

4 x Plastic Timing Pulley 62T

2 x Encoder Motor Wire

1 x Bracket 3*3 (Blue)

2 x Slide Beam0824-112 (Blue)

1 x Cross & 2.5mm HEX Screwdriver

8 x Flange Copper Sleeve 4*8*4

4 x Bruss Stud M4*30+6

30 x Screw M4*8mm

28 x Nut M4

1 x Mini Auxiliary Wheel Pack

1 x Slide Beam0824-048 (Blue)

1 x Bracket U1 (Blue)

1 x Battery Holder

1 x Ultrasonic Sensor

2 x Plastic Timing Pulley 90T

2 x Plastic Timing Pulley 90T for Motor

20 x Screw M4*14mm

6 x Cross Recess Screw M2.5*12

2 x Plastic Timing Pulley 62T for Motor

1 x Plate T (Blue)

2 X Plate 135o (Blue)

2 x 6P6C RJ25 Cable-20cm (Black)

1 x Line Follower

6 x Plastic Spacer 4*7*10

20 x Plastic Spacer 4*7*2

8 x Screw M4*25mm

2 x Track

2 x 180 Encore Motor

1 x Cross Plate (Blue)

2 x Plate0324-088 (Blue)r

1 x USB 2.0 A-Make to Micro b-Male Cable 1.3m (Black)

1 x Me Auriga

1 x Wrench M5+M7

12 x Lock Nut M4

8 x Screw M4*10mm

1 x Bluetooth module

 

ดาวน์โหลดซอฟต์แวร์และคู่มือการใช้งานได้ที่ www.makeblock.in.th

 

ติดต่อสั่งซื้อและสอบถามเพิ่มเติมได้ที่

082-356-5609  คุณนี

087-348-2735  คุณมะ